Pages: [1]
  Print  
Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Yahoo
Author Topic: สีเขียนผ้า & จักรเย็บผ้า ซื้อได้ที่ไหนคะ (ใน Toronto)  (Read 3907 times)
bie
Sr. Member
อาจารย์

View Profile
« on: May 30, 2010, 19:19:36 »

อยากจะหาซื้อจักรเย็บผ้า คุณภาพพอประมาณ จะเอามาเย็บกางเกงยีนส์และซ่อมแซมเสื้อผ้าเล็กๆ น้อย

ส่วนสีเขียนผ้านั้น ต้องการจะเอามาเขียนบนเสื้อน่ะค่ะ

จะหาซื้อได้ที่ไหนคะ

จักรเย็บผ้านั้นก็ดูๆ ไว้ที่ที่ทำงานค่ะเพราะว่าได้ส่วนลดพนักงาน เป็นของเค็นมอร์ค่ะ แต่ยังไม่เคยลองใช้เลย

ก็เลยแยากถามท่านที่เคยใช้จักรยี่ห้อนี้ ว่าคุณภาพสามราคาหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ไม่อยากเปลี่ยนงาน ไม่อยากเปลี่ยนเพื่อนร่วมงาน

แต่.....

อยากเปลี่ยนหัวหน้างาน...........................
jeena
Sr. Member
อาจารย์

Enjoy every moment of my life (Life style)

cheeranantsidorenko
« Reply #1 on: May 31, 2010, 11:06:38 »

คุณน้อง คุณภาพสมราคาหรือเปล่า แพงหน่อยก็ได้ของดี ถูกหน่อยก็คุณภาพต่ำ แต่ของใหม่ๆ นะ แพงหรือถูกนะคงไม่ต่างกันมากหรอก อาจจะต่างกันที่ลูกเล่น หรือที่เรียกว่า มอออฟชั่น นะค่ะ Wink Wink Wink พี่เองก็มีไว้เย็บกางเกงยีนส์ปรับเปลี่ยนสไตส์เสื้อผ้าที่นำมาจากเมืองไทยนะ หน้าช่วงนี้ก็ทำลายชุดไปหลายแล้ว นำมาเย็บใหม่ ก็ดูดีกว่าที่ซื้อ เพราะเนื้อผ้าที่ขนมาหาซื้อใหม่ก็ไม่มีเหมือน Roll Eyes Shocked จักรเย็บผ้าเท่าที่เคยใช้มาก็
ซิงเกอร์และก็บราเธอร์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ ก็ใช้ดี Wink

ส่วนสีเขียนผ้านั้น ต้องการจะเอามาเขียนบนเสื้อ ต้องหาซื้อตามร้านที่เขาขายจำพวกอุปกรณ์ในการทำสื่อโฆษณาแผ่นป้ายนะ สีน้ำหรือเมจิกเขียนล่ะ มันมีหลายแบบที่ว่าสีเขียน  Angry

bie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #2 on: May 31, 2010, 12:37:56 »

ขอบคุณมากค่ะคุณjeena  Kiss

เดี๋ยวจะลองไปเดินหาดูค่ะ

ไม่อยากเปลี่ยนงาน ไม่อยากเปลี่ยนเพื่อนร่วมงาน

แต่.....

อยากเปลี่ยนหัวหน้างาน...........................
fhai
Folk
สามัญชน
*

« Reply #3 on: Jun 03, 2010, 13:32:23 »

เราขายจักรไฟฟ้าใหม่ค่ะ ซื้อมาไม่ได้ใช้เลยค่ะ Euro Pro ใช้เย็บหนังได้ด้วย ยีนส์ก็ได้ค่ะ ใหม่เอี่ยมอรทัยจริงๆ ขายต่อ 220$ ส่งทางไปรษณีย์ หากสนใจเพิ่มเติม e-mail มาที่ k_fhai@hotamail.com ค่ะ
JJ_Jen
Generalissimo member
เซียน

« Reply #4 on: Jun 03, 2010, 17:02:40 »

พี่บี๋คะ..เจนเห็นจักรเย็บผ้า ใน Walmart กำลังลดราคาอยู่ค่ะ แบบที่พอใช้ได้ ของซิงเกอร์ ราคาประมาณ 90 เหรียญก็มีค่ะ หากแค่เย็บธรรมดาก็น่าสนใจสำหรับราคานี้ค่ะ แต่หากวันหน้าอยากตัดเสือ้ผ้าเอง ต้องการตะเข็บหลายๆแบบ หรือว่าปักได้หลายๆลาย ก็ราคาสูงขึ้นกว่านี้ค่ะ

SweetPea
Elite member
ปรมาจารย์

Shut up!!

View Profile WWW
« Reply #5 on: Jun 04, 2010, 09:01:19 »

หยกก็ยังคงหาซื้อจักรอยู่เหมือนกันค่ะ
เมื่อวานถามคุณสามีว่า สรุปให้บัดเจ็ดเราเท่าไร
เค้าบอกให้ $170 (สำหรับมือใหม่ หยกว่า ราคานี้สูงอยู่)

ส่วนมาก หยกจะดูใน Amazon เพราะได้ราคาถูก ส่งฟรี
และดู รีวิว ด้วย ซึ่งช่วยได้มาก
ซึ่งส่วนมาก รุ่นที่ลดราคา จะมีปัญหา

แต่ราคาที่ต่ำกว่าร้อยเหรียญ (USD) ที่รีวิวดีๆ ก็จะเป็นของ บนาเธอร์ ส่วนใหญ่

ก็ยังคงหาดูต่อไป ที่ดูไว้ คือ บราเธอร์ เพราะราคาไม่แพง และใช้ได้ดี ปัญหามีน้อย  Roll Eyes

Love is u & me..
@~Stories are everywhere~@
เปิดร้านแล้วนะเจ้าคะ.. อุดหนุนกันหน่อย Cheesy
Please visit and shop at YokiDoki Shop
bie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #6 on: Jun 04, 2010, 15:45:22 »

ขอบคุณค่ะน้องเจน พี่ก็ลืมคิดถึงห้างในดวงใจไปเลยค่ะ วันนี้ว่างจะเข้าไปดูเลยดีกว่า

พี่จะลงมือเย็บกางเกงและเสื้อเองแล้วล่ะค่ะ จะได้ทบทวนความรู้ด้วยค่ะ แต่ก็ยังคิดอยู่ว่าจะยังเข้าแขนเสื้อได้อยู่หรือเปล่า Grin

...................

Edit :มาเพิ่มเติมคำถามค่ะ น้องเจนพอจะทราบเวปที่เค้าสอนเรื่องการตัดต่อขอกางเกงมั๊ยคะ พี่จะเอามาตัดต่อขากางเกงยีนส์ค่ะ ลืมไปแล้วว่าตัดต่อยังงัย ไม่ได้ทำมาซะนาน เพราะอยู่เมืองไทยก็จ้างช่างตลอด ที่เรียนมาก็เลยเข้าหม้อเข้าไหไปหมด ฮี่ๆ

..................

น้องหยก...พี่ไม่ค่อยถูกกับการซื้อของออนไลน์เลยค่ะ ซื้อมามีปัญหาทุกทีสิน่า สามีพี่บอกว่าไปซื้อถึงที่เลยดีกว่า(ถ้ามันมี)
พี่อยากได้รุ่นที่มีลูกเล่นดีๆ ไปเลยค่ะ เพราะจักรนี้เราใช้ได้นานค่ะ

...................

ขอบคุณค่ะคุณ fthai แต่ดิฉันอยากจะเห็นและลองใช้ดูก่อนน่ะค่ะ ก็เลยจะไปเลือกซื้อเองค่ะ
« Last Edit: Jun 04, 2010, 15:51:51 by bie » Logged

แต่.....

JJ_Jen
Generalissimo member
เซียน

« Reply #7 on: Jun 04, 2010, 16:46:12 »

ตัดต่อขากางเกง อยู่เมืองไทยก็จ้างเขาเหมือนกันค่ะ ไม่เคยทำเองซัทีค่ะพี่บี๋  เลยไม่รู้ลึกเรื่องเทคนิคนะคะ Grin

ส่วนเว็บๆซต์ที่โชว์การตัดต่อขากางเกงเจนก็ไม่รู้ค่ะ แต่เมื่อเดือนก่อน อยากทำปกคอเสื้อ เจนก็ดูการทำเอาจากเว็บนี้ http://mmd.rmutp.ac.th/?mid=457  พี่บี๋ลองเข้าไปโพสต์ข้อความไว้ก็ได้นะคะ เผื่ออาจารย์เขาจะผลิตสื่อออกมาให้เราได้เรียนรู้ด้วยตนเองเหมือนหัวข้ออื่นๆค่ะ
bie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #8 on: Jun 05, 2010, 15:58:40 »

ขอบคุณค่ะน้องเจน

กดลิงค์ไปเก็บไว้ก่อนแล้วค่ะ เดี๋ยวค่อยตามเข้าไปอ่าน Grin

แต่.....

di_ann
Elite member
ปรมาจารย์

« Reply #9 on: Jun 05, 2010, 23:00:13 »

Khun Bie....

There is a sewing store underground of Shappard Mall  Ehh. $9.99 for pants  Wink

Smiley 
" You have to make the good with the bad,
smile when ur sad,,luv what you've got N remember what U had,
Always forgive but never forget,
learn from ur mistakes but never regret,
people change,,things go wrong
Just remember Life goes on.

Enjoy every moment of your life
mms
Full Member
นักศึกษา

« Reply #10 on: Jun 11, 2010, 21:13:10 »

แล้วกรรไกร ตัดผ้าซื้อได้ที่ไหนหล่ะ  ยี่ห้ออะไรดี ราคามิตรภาพ มือใหม่เหมือนกันค่ะ ยังไม่ซื้อจักรเลย  ที่นี่เวลาซื้อเขามีอบรมวิธีใช้ไหม  จำได้ว่าจักร ที่ไทย พวกจักรคอมพิวเตอร์ทั้งหลายเวลาซื้อเขามีอบรมวิธีใช้ด้วย   
bie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #11 on: Jun 11, 2010, 22:51:17 »

Khun Bie....

There is a sewing store underground of Shappard Mall  Ehh. $9.99 for pants  Wink

ขอบคุณมากค่ะคุณdi_ann แต่เคยเอาไปลองตัดขามาแล้วค่ะ ไม่ประทับใจค่ะ ก็เลยคิดว่าจะทำเองดีกว่า 555

แต่.....

bie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #12 on: Jun 11, 2010, 22:54:22 »

แล้วกรรไกร ตัดผ้าซื้อได้ที่ไหนหล่ะ  ยี่ห้ออะไรดี ราคามิตรภาพ มือใหม่เหมือนกันค่ะ ยังไม่ซื้อจักรเลย  ที่นี่เวลาซื้อเขามีอบรมวิธีใช้ไหม  จำได้ว่าจักร ที่ไทย พวกจักรคอมพิวเตอร์ทั้งหลายเวลาซื้อเขามีอบรมวิธีใช้ด้วย   

ตอนที่ซื่้อจักร เค้าก็น่าจะสอนวิธีทำด้วยนะคะ แต่ก็หัดเองไม่ยากค่ะ

ส่วนดิฉันพอจะเย็บได้แล้วค่ะ

คิดว่าจะซื้อ Singer หรือไม่ก็ Janome ค่ะ ส่วนกรรไกรก็เอามาจากเมืองไทยค่ะ แต่คิดว่าที่ Walmart น่าจะมีขายนะคะ

แต่.....

Pages: [1]
  Print  

Jump to:  

RSS | WAP