แบบฟอร์มครอบครัว

(1/4) > >>

Chanapa:
มีข้อสงสัยอย่างหนึ่งนะค่ะ แบบฟอร์มครอบครัวนี้ดิฉันต้องเขียนมั้ยค่ะ ในการขอวีซ่าท่องเที่ยวและไปคนเดียว รวมทั้งโสดค่ะ
ชนาภา

Mini Me:
ไม่แน่ใจว่าอ้างอิงฟอร์มไหน เพราะพิมพ์มาเป็นภาษาไทยแถมไม่ได้บอกโค้ดของเอกสารไ้ว้
หมายถึง http://www.cic.gc.ca/english/pdf/kits/forms/IMM5406E.PDF รึเปล่า?

ถ้าใช่เราว่ากรอกนะ แต่กรอกตัวเองเป็นผู้สมัคร applicant กรอกรายละเอียดของพ่อแม่ เซ็นต์รับรองว่าโสดไม่มีคู่ครอง เซ็นต์รับรองว่าไม่มีลูก แล้วก็กรอกรายละเอียดพี่น้อง ถ้ามี จากนั้นก็เซ็นต์อีกทีค่ะ

Chanapa:
แบบฟอร์ม IMM 5406E นะค่ะ เพราะสับสนอยู่นิดหนึ่ง เพราะบางท่านบอกว่าไม่ต้อง และบางท่านบอกว่าต้องเขียนนะค่ะ เพราะมีทั้งหมด 2 ฉบับ รวมกับแบบฟอร์มการขอวีซ่าชั่วคราว
ขอบคุณมากนะค่ะ
ชนาภา

Mini Me:
Quote from: Chanapa on Oct 23, 2009, 17:29:29

แบบฟอร์ม IMM 5406E นะค่ะ เพราะสับสนอยู่นิดหนึ่ง เพราะบางท่านบอกว่าไม่ต้อง และบางท่านบอกว่าต้องเขียนนะค่ะ เพราะมีทั้งหมด 2 ฉบับ รวมกับแบบฟอร์มการขอวีซ่าชั่วคราว
ขอบคุณมากนะค่ะ
ชนาภา

เป็นเพราะเว็บซีไอซีไม่มีเอกสารนี้ค่ะ แต่ถ้าไปเว็บสถานทูตที่กรุงเทพ มันมีเพิ่มมา ก็น่าจะเป็นเอกสารเพิ่มเติมเฉพาะของไทยแหละ

Suay:

น้องชนาภา 
   เข้าใจในความรู้สึกครั้งแรกที่กรอกใบสมัครขอวีซ่า  รู้ว่าช่องนี้ควรกรอกอะไร  แต่ไม่มั่นใจ ใช่มั๊ยค่ะ และแบบฟอร์ครอบครัว( Additional  Family  Information) ก็ต้องกรอกเช่นกันค่ะ

แบบฟอร์มนี้ใช้กรอกร่วมขอวีซ่าท่องเที่ยว  เช่นกัน เป็นข้อมูลที่เราต้องกรอกเกี่ยวกับครอบครัว โดย

Section   A
      ช่อง  Application  =  กรอกชื่อ – สกุล  วันเดือนปีเกิด  สถานที่เกิด   สถานะ
                                                                           (โสด/แต่งงาน/หย่าร้าง)  และที่อยู่ปัจจุบัน
      ช่อง  Spouse    ไม่ต้องกรอก (เอาไว้กรอกตอนเราขอ PR)
      ต่อมาเป็นข้อมูลแม่   -   กรอกชื่อ – สกุล  วันเดือนปีเกิด  สถานที่เกิด   สถานะ
                                                                           และที่อยู่ปัจจุบัน

ข้อมูลพ่อ   -     กรอกชื่อ – สกุล  วันเดือนปีเกิด  สถานที่เกิด   สถานะ
                                                                           และที่อยู่ปัจจุบัน

SECTION  B
      ข้อมูลตรงนี้เกี่ยวกับลูกของคนขอวีซ่าค่ะ ถ้าเป็นโสด ก็ไม่ต้องกรอก

SECTION  C
      ข้อมูลตรงนี้ กรอกเกี่ยวกับพี่น้อง ร่วมพ่อแม่เดียวกัน ค่ะ   -  กรอกชื่อ – สกุล  วันเดือนปีเกิด 
                                  สถานที่เกิด   สถานะ  (โสด/แต่งงาน/หย่าร้าง)  และที่อยู่ปัจจุบัน

หวังว่าข้อมูลที่แชร์ให้จะทำให้น้องชนาภา กระจ่างขึ้น

โชคดีนะคะ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page