* *

Pages: 1 ... 18 19 [20] 21 22 23
  Print  
Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Yahoo
Author Topic: เรื่องตลก ขำขัน คลายเครียด สบายอารมณ์  (Read 233344 times)
thainiyom
Elite member
ปรมาจารย์

View Profile
« Reply #285 on: Apr 26, 2015, 08:04:27 »

@ ที่จีนอะไรก็ปลอม...เกษตรกรชาวจีน
คนหนึ่งไปกู้เงินจากธนาคาร เพื่อมาซื้อ
เมล็ดพันธุ์มาปลูก ปรากฏว่า ปลูกไม่ขึ้น
เนื่องจากเป็นเมล็ดพันธุ์ปลอม...เขารู้สึก
สิ้นหวัง เพราะต้องเป็นหนี้ธนาคารถึงขั้น
ล้มละลาย จึงไปซื้อยาฆ่าแมลงมากิน
เพื่อฆ่าตัวตายหนีปัญหา
ก่อนนอนเขาจึงกินยาฆ่าแมลง แล้วเข้า
นอนปรากฏว่า ตอนเช้ายังไม่ตาย เนื่อง
จากเป็นยาฆ่าแมลงปลอม แต่เขาเริ่มคิด
ได้ถึงความสำคัญของการมีชีวิตอยู่เพื่อ
สู้ปัญหา และโชคดีที่ไม่ตายตามที่ตั้งใจ
ไว้ในตอนแรกจึงไปซื้อไวน์มาดื่มฉลอง
...อนิจจา หลังจากดื่มหมดเขาได้เสีย
ชีวิตลง เนื่องจากดื่มไวน์ปลอม...
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #286 on: May 14, 2015, 09:48:30 »

@ 'Nothing to declare'
สาวสวยไปแคนาดาซื้อเครื่องสำอางมาเพียบ
เลยขอร้องบาทหลวงที่นั่งติดกันว่า... "หนูกลัว ตม.เก็บภาษี หนูฝากลิปสติกสัก
20 แท่ง ในกระเป๋ากางเกงหลวงพ่อ
ได้ไหม?"
หลวงพ่อบอกว่า... "พ่อไม่เคยโกหกนี่
แต่เอาเถอะ พ่อจะหาวิธีตอบ"
พอผ่าน ตม.เจ้าหน้าที่ก็ถามว่า... "มีสิ่งของต้องสำแดงไหม?"
หลวงพ่อตอบว่า... "ตั้งแต่หัวถึงเอวไม่มีอะไร แต่จากเอวไป
ถึงเท้า พ่อมีของพิเศษที่ใช้กับผู้หญิง แต่มันยังใหม่เอี่ยมเลยนะ เพราะยังไม่เคย
ใช้กับใครเลย"
เจ้าหน้าที่ฮาๆๆๆ แล้วให้หลวงพ่อผ่านไปได้...
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #287 on: May 22, 2015, 09:06:18 »

นักวิทยาศาสตร์ค้นคิดทฤษฎี แสงเร็วกว่าเสียง พวกคุณว่าจริงหรือไม่ครับ มีคนไทยบอกว่า ไม่จริง เสียงเร็วกว่าแสงแน่นอน ทุกครั้งที่ชายไทยกลับบ้านตอนดึก เดินเข้าบ้านแบบเงียบๆย่องๆ ยังไม่ทันที่จะเปิดไฟเลย มีเสียงมาก่อนแล้ว นี่เธอไปไหนมากลับบ้านดึกๆดื่นๆ
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #288 on: May 27, 2015, 08:50:59 »

ชายคนหนึ่งนั่งกินอาหารในภัตตาคารของ
ประเทศสเปน เขาเห็นโต๊ะข้างๆ สั่งอาหาร
จานหนึ่ง ซึ่งกลิ่นหอม และน่ากินมาก เขาอดใจไม่ไหว จึงเรียกบริกรมาถาม...
"อ๋อ นั่นคือ ตัวเดียวอันเดียวของวัวกระทิง
ที่เสียชีวิตในการต่อสู้ เมื่อเช้าครับ
เป็นจานเด่นของร้านเราครับ"
...บริกรตอบ
"แต่ว่าวันหนึ่งมีการต่อสู้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น ถ้าท่านจะสั่งบ้างต้องมาวันพรุ่งนี้ครับ"
วันรุ่งขึ้น ชายคนนั้นรีบมาตั้งแต่ร้านเปิด และสั่งตัวเดียวอันเดียวได้สมใจ พอได้กิน
แล้วก็อร่อยมากจริงๆ แต่เขาพบว่า อาหาร ในจานมีปริมาณน้อยกว่าที่เห็นเมื่อวาน จนผิดสังเกตุ เขาจึงเรียกบริกรมาถาม...
บริกรยักไหล่ตอบว่า"วันนี้ วัวกระทิง
ไม่ตาย แต่มาธาดอร์ตายอ่ะครับ"!!!
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #289 on: Jun 05, 2015, 21:01:39 »

@ ขำขัน วันหยุด...
คุณป้าคนหนึ่งไปหาทันตแพทย์เพื่อทำฟัน
หลังจากตรวจดูสภาพฟันแล้ว หมอบอกว่า
ต้องขูดหินปูนด้วย
ทันตแพทย์รู้ว่า คุณป้าดูเครียดๆ เพราะกลัว
เจ็บ เลยจะหาเรื่องขำๆ มาคลายเครียด
ระหว่างที่หมอกำลังสวมถุงมือยางอยู่นั้น ก็นึกเรื่องขำขันขึ้นมาได้ จึงถามคุณป้าว่า
ทันตแพทย์ : คุณรู้ไหมว่า ถุงมือยางนี้
เขาทำกันอย่างไร?
คุณป้า : ไม่รู้ค่ะ
ทันตแพทย์ : ถุงมือยางนี้ผลิตที่ประเทศ
อินเดีย เพราะอินเดียมีประชากรมาก
ค่าแรงถูก ในโรงงาน เขาไม่ต้องลงทุน
ติดตั้งเครื่องจักร แต่เขาจ้างพนักงาน
เป็นพันๆ คน ทุกคนเมื่อเดินผ่านถังน้ำ
ยางลาเท็กซ์ ก็จะยื่นมือจุ่มลงไปในถัง เมื่อดึงมือขึ้นมายางลาเท็กซ์จะเคลือบมือ ปล่อยให้แห้ง แล้วก็ดึงถุงมือยางที่ได้ใส่
ไว้ในกล่องรอบรรจุ คนงานจะวนมาจุ่มมือ
ลงในถังยางลาเท็กซ์อีกเป็นเช่นนี้ตลอดวัน
คุณป้าฟังแล้วไม่รู้สึกขำเลยแม้แต่นิดเดียว
อย่างไรก็ตาม เธอก็ยังสามารถอ้าปากให้
หมอฟันขูดหินปูนได้ จนเกือบจะเสร็จอยู่
แล้ว จู่ๆ คุณป้าก็โพล่งหัวเราะก๊ากออกมา
อย่างแรง
ทันตแพทย์ : ผมคิดว่า คุณจะไม่ขำเรื่อง
ที่ผมเล่าเสียแล้ว
คุณป้า : เปล่า ฉันไม่ได้ขำเรื่องทำถุงมือ
ยาง แต่ฉันขำ เมื่อฉันนึกถึงการผลิตถุง
ยางอนามัยของพวกเขาต่างหาก !!!!!
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #290 on: Jun 06, 2015, 07:47:26 »

@ วันเกิดไฮโซ...

“คุณพี่คะ ดิฉันมีเรื่องเกี่ยวกับสามีจะเล่าค่ะ”
“เชิญเลยค่ะ คุณเจน”
“เมื่อเดือนที่ผ่านมาครบรอบวันแต่งงาน
ดิฉันบอกเขาว่าอยากได้ของขวัญ
ไอ้ที่เร่งจาก 0–100 ได้ใน 5 วินาที”
“โห! คุณเจนขอซุปเปอร์คาร์ เลยเหรอคะ”
“ค่ะ แล้วรู้ไม๊คะ มันซื้ออะไรให้ดิฉัน”
“ซื้ออะไรคะ ปอร์เช่ เฟอร์รารี หรือออดี้?”
"มันซื้อเครื่องชั่งน้ำหนักค่ะ ฮือๆๆๆๆ
ไอ้ผัวเฮงซวย"
HuhHuh
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #291 on: Jun 19, 2015, 21:35:37 »

ไปแคนาดา
คุณอนันต์เดินดูของที่ duty fee เพลิน
ไปหน่อย จึงเดินมาถึง gate รอขึ้นเครื่อง
late พอสมควร แต่ก็เห็นคนอื่นๆ นั่งรอขึ้น
เครื่องกันมากมาย จึงไม่ร้อนรนใจอะไร จนกระทั่งเห็นว่า มันเลยเวลามาแล้ว
แต่ทำไมไม่มีเจ้าหน้าที่เรียกขึ้นเครื่องสักที
คุณอนันต์จึงเดินไปสอบถามเจ้าหน้าที่ว่า
ทำไมเครื่องบินถึงดีเลย์ หลังจากเจ้าหน้าที่
ตรวจสอบสักพัก ก็แจ้งกลับว่า เครื่องบิน
ดังกล่าวได้ออกไปนานแล้ว
คุณอนันต์โมโหสุดๆ จึงโวยวายว่า
ทำไมไม่มีประกาศเรียกขึ้นเครื่อง
เจ้าหน้าที่แจ้งกลับด้วยท่าทีสุภาพ
"คุณคะ เราได้ประกาศเรียกคุณถึง 6 ครั้ง
แล้วนะคะ"
คุณอนันต์เถียงสวนทันควัน"ผมสาบานได้
ผมไม่ได้ยิน!! คุณประกาศยังไง ไหนลอง
ทวนให้ผมฟังซิ!!"
เจ้าหน้าที่ : "ประกาศ เที่ยวบินที่... กำลังจะออก มิสเตอร์แอ่นแอ๊นท์คะ มิสเตอร์แอ่นแอ๊นท์ กรุณามาขึ้นเครื่อง
ด่วนค่ะ"
แอ่นแอ้นท์พ่อ มึงงงงงงงงงงงงงง .. กูชื่ออนันต์เว้ยยย A n a n t อ่านว่า อนันต์ อนันต์ อนันต์ อนันต์ !!!!!
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #292 on: Jun 22, 2015, 05:57:46 »

@ ประชากรล้นโลก ยมบาลเลยสั่งให้
ยุงลายไปกัดเด็กเพื่อลดประชากรโลก
สมชายก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ถูกยุงลายกัด
แล้วเป็นไข้เลือดออกตาย... มาเจอยมบาล
จึงต่อว่า
สมชาย : ไหนท่านยมฯ บอกว่าให้ยุงลาย
กัดเฉพาะเด็กไง
ท่านยมฯ : เอ่อ! ข้าก็สั่งมันไปอย่างนั้น ไหนไปเรียกยุงลายมาซิ
ยุงลาย : ท่านเรียกข้ามาทำไม? กำลังกัดเด็กมันอยู่เลย
ท่านยมฯ : ข้าให้เจ้าไปกัดเฉพาะเด็ก
ทำไมไปกัดผู้ใหญ่ด้วย
ยุงลาย : ข้าจะไปรู้ได้ไง เห็นนอนแก้ผ้าดูดนมอยู่ ก็กัดนะสิครับ ท่าน
ท่านยมฯ : เอ่อ !!!
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #293 on: Jun 23, 2015, 08:29:25 »

คุณบริสุทธิ์เป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ เย็นวันหนึ่งได้ออกไปดื่มสุรากับเพื่อนๆ มีเพื่อนคนหนึ่งบอกคุณบริสุทธิ์ว่า เฮ้ย!คุณนะน่าจะไปเปลี่ยนชื่อใหม่นะ คุณบริสุทธิ์เลยถามว่าทำไม เพื่อนเลยบอกว่า ทุกครั้งที่ผมโทรไปหาคุณนะ จะโดนเลขาส่วนตัวของคุณนะ เธอด่าเอาแบบหยาบๆคายๆทุกครั้งๆครั้งที่ผมโทรไป คุณบริสุทธิ์เลยว่า คุณไปพูดจาไม่ดีกับเธอหรือเปล่า เพื่อนเลยตอบว่าเปล่า ทุกครั้งที่เลขาของคุณรับสาย ผมแค่พูดว่า คุณบริสุทธิ์อยู่หรือเปล่าจ๊ะ เท่านั้น
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #294 on: Jun 29, 2015, 19:03:02 »

★ ไม่น่าลืม ★
@ แอบฟังคำภาวนาของชายหนุ่ม...
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงประทาน
วัยเด็กที่สนุกสนานร่าเริงให้ข้าฯ แต่ไม่นาน พระองค์ก็เอามันกลับไป
พระองค์ทรงประทานวัยหนุ่มอันสนุกสนาน และมีชีวิตชีวาให้แก่ข้าฯ แล้วไม่นาน พระองค์ก็ทรงเอามันไป
ในที่สุด พระองค์ก็ประทานคู่ชีวิตมาให้ข้าฯ
...แต่นี่มันก็นานมากแล้ว ข้าฯ เพียง
อยากจะขอเตือนพระองค์ในเรื่องนี้...
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #295 on: Jul 09, 2015, 04:56:34 »

www.youtube.com/watch?v=kXQVNrB3eqE
ขอให้เป็นผลของการให้ธรรมทานกับตัวผมเองและทุกๆท่าน
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #296 on: Jul 28, 2015, 22:38:20 »

สาวคนหนึ่งนั่งรถไปกับสามี เธอมองไปเห็นชายขี้เมาคนหนึ่ง เธอจึงบอกกับสามีว่า เห็นคนนั้นไหม มันคืออดีตสามีของฉัน ตั้งแต่เขาเลิกกับฉันเขากลายเป็นคนขี้เมาหยําเปไปแล้ว สามีจึงพูดออกมาเบา โอ้ ทำไมเฉลิมฉลองกันนานขนาดนี้นะ
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #297 on: Sep 08, 2015, 10:16:15 »

@ นักกีฬาหนุ่มพาสาวขึ้นห้อง...
เมื่อถอดเสื้อออก สาวเห็นที่แขนสักคำว่า
Reebok จึงถามว่า คุณสักคำนั้นไว้ทำไม
บนแขน ก็ได้คำตอบว่า เวลาแข่งขันจะมี
กล้องมาจับที่รอยสักก็จะได้ค่าโฆษณา
และเมื่อถอดกางเกงก็เห็นรอยสัก Puma
ที่หน้าขา ก็ได้รับคำตอบเหมือนเดิม
จนในที่สุด ถอดกางเกงในปราการด่าน
สุดท้ายออก เธอก็เห็นรอยสัก AIDS อยู่บน
ไอ้จู๋ของเขา เธอสะดุ้งเฮือกรีบกระโดดลง
จากเตียงแล้วตะโกนลั่น...
"ชั้นไม่ยุ่งกับคนเป็นเอดส์เด็ดขาด"
นักกีฬา... "ใจเย็นๆ จ้ะ...อีกเดี๋ยวรอ
มันยืดตัวก่อน มันจะกลายเป็น...
ADIDAS....
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #298 on: Oct 01, 2015, 09:42:38 »

"รัฐบาลขวัญใจเมียหลวง"
..รัฐบาลก่อน..
ยางพารากิโลละ 100 กว่าบาท
--ผัว ไปถอยรถป้ายแดง
-- กินค่าเฟ่
--ไม่เคยสนใจลูก-เมียที่บ้าน
..รัฐบาลนี้ทำดี..
ยางพารา 3โล/ร้อย
--รถถูกยึด
--เมียน้อยหนีกลับไปเป็นนักร้องอย่างเก่า
-- ผัวกลับมากินข้าวบ้านทุกวัน
ขอบคุณ..รัฐบาล
"ขวัญใจเมียหลวง"
....55555.
thainiyom
ปรมาจารย์

« Reply #299 on: Oct 05, 2015, 09:31:45 »

ผอ.โรงเรียนแห่งหนึ่งไปหาหมอ...
ผอ. : คุณหมอครับมียาตัวไหนบ้าง
ที่ทำให้ผมอายุ ซัก ๑๐๐ ปี
หมอ : กินเหล้า หรือป่าว
ผอ. : ไม่กินครับ
หมอ : สูบบุหรี่ หรือป่าว
ผอ. : ไม่สูบครับ
หมอ : เล่นการพนัน หรือป่าว
ผอ. : ไม่เล่นครับ
หมอ : เที่ยวผู้หญิง หรือป่าว
ผอ. : ไม่เที่ยวครับ
หมอ : เที่ยวกลางคืน หรือป่าว
ผอ. : ไม่ชอบเที่ยวครับ
หมอ : แล้วจะอยู่ทำเฮียอะไร
ตั้ง ๑๐๐ ปี
Pages: 1 ... 18 19 [20] 21 22 23
  Print  

Jump to:  

RSS | WAP