Pages: 1 [2] 3
  Print  
Share this topic on FacebookShare this topic on GoogleShare this topic on MySpaceShare this topic on TwitterShare this topic on Yahoo
Author Topic: ทำไมรอผลตรวจสุขภาพนาน!!  (Read 8043 times)
earny
Folk
สามัญชน
*

View Profile
« Reply #15 on: Apr 22, 2009, 03:56:24 »

โทษที ระบุชื่อผิดต้องเป็นคุณ JJ_Jen ดิฉัน EARY เพี้ยนไปหน่อยค่ะ มองคุณ  JJ_Jen เป็นคุณแยมมี่ ขอโทษค่ะ
Yammie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #16 on: Apr 22, 2009, 05:41:07 »

Yammie ไม่ได้ขอ PR ค่ะ แต่ขอวีซ่านักเรียน  Grin ไปแล้ว 1 รอบ ไม่ผ่าน

วันนี้ไปขอมาอีกครั้ง พรุ่งนี้ฟังผลค่ะ

ส่วนเรื่องพยาบาล น่าจะเป็นพี่ JJ_Jen ค่ะ  Cheesy
earny
Folk
สามัญชน
*

« Reply #17 on: Apr 22, 2009, 05:49:13 »

ขอโทษทีค่ะ ดูผิดนะค่ะ จะขอไปเรียนที่เมืองอะไรเหรอค่ะ คือพี่กำลังขอ PR อยู่ในช่วงขั้นตอนการตรวจร่างกายนะจ๊ะ ก็กำลังคิดว่าถ้าได้แล้วจะไปทำอะไรที่สามารถมีเงินเลี้ยงครอบครัวได้
kayrope3
Jr. Member
นักเรียน
**

« Reply #18 on: Apr 22, 2009, 05:50:31 »

Yammie ไม่ได้ขอ PR ค่ะ แต่ขอวีซ่านักเรียน  Grin ไปแล้ว 1 รอบ ไม่ผ่าน

วันนี้ไปขอมาอีกครั้ง พรุ่งนี้ฟังผลค่ะ

ส่วนเรื่องพยาบาล น่าจะเป็นพี่ JJ_Jen ค่ะ  Cheesy

ขอให้คุณแยมมี่โชคดีนะครับ

จะได้ไปพร้อมกัน

อิอิ
JJ_Jen
Generalissimo member
เซียน

« Reply #19 on: Apr 22, 2009, 05:51:32 »

พรุ่งนี้ขอให้น้องYammie โชคดีนะจ้ะ
Yammie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #20 on: Apr 22, 2009, 06:41:20 »

ตอบคุณ earny  ค่ะ

Yammie ไปเรียนที่เมือง kelowna BC ค่ะ

คุณ kayrope3

OK ตกลงค่ะไปพร้อมกัน  แต่ของคุณไปเมืองอะไรค่ะ

ขอบคุณพี่ JJ_Jen และทุกคนค่ะ
Yammie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #21 on: Apr 22, 2009, 06:44:03 »

ลืมไป คุณ earnyเป็นโรคซีดเหรอค่

โทษทีนะค่ะ มันเป็นยังไงเหรอค่ะ

พอดี yammie ตรวจสุขภาพประจำปี  บางครั้งเค้าก้อบอกว่าเกร็ดเลือดต่ำ

ไม่ทราบว่ามีผลต่อการพิจารณาวีซ่าหรือป่าวนะค่ะ

แต่บางปีก้อไม่เป็นนะค่ะ ปีนี้ตรวจก้อไม่เป็น

แล้วพอดีมีประวัติกับ BNH ตลอดเลยนะค่ะ ไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกับวีซ่าหรือป่าวนะค่ะ
kayrope3
Jr. Member
นักเรียน
**

« Reply #22 on: Apr 22, 2009, 07:42:45 »

ตอบคุณ earny  ค่ะ

Yammie ไปเรียนที่เมือง kelowna BC ค่ะ

คุณ kayrope3

OK ตกลงค่ะไปพร้อมกัน  แต่ของคุณไปเมืองอะไรค่ะ

ขอบคุณพี่ JJ_Jen และทุกคนค่ะ

คนละฝั่งกันเลยครับ

ผมไป โตรอนโต ครับ

แหะๆ

Grin
Yammie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #23 on: Apr 22, 2009, 10:12:19 »

คุณ kayrope3 ตอบ mail ไปแล้วนะค่ะ โทษทีที่ช้าไป พอดีเพิ่งได้เช็ค mail Tongue
earny
Folk
สามัญชน
*

« Reply #24 on: Apr 22, 2009, 21:50:16 »

ตอบคุณ YAMMIE
พี่ก็ไม่ได้เป็นไร เพียงแต่ผลเลือด SHOW ว่าความเข้มข้นของเลือดต่ำ แล้วก็ฮีโมโกบินต่ำ
แต่พี่คิดว่าพี่ไม่ได้เป็นโรคติดต่อกับใคร ก็ไม่น่ามีปัญหา เพียงช่วงนี้พี่ก็กินวืตามินบำรุงเม็ดเลือดหน่อย
ผลเลือดจะได้ออกมาสวยงามนะจ๊ะ
ไปเรียนต่อปริญญาโทเหรอค่ะ พี่เคยไปเรียนโทที่อเมริกามาด้านบริหารรัฐกิจ นึกว่าก็หลายปีอยากเรียนอีก แต่คงต้องเก็บเงินให้ลูกเรียนแทนแล้วล่ะจ๊ะ
โชคดีผ่านฉลุยนะจ๊ะ
Yammie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #25 on: Apr 22, 2009, 22:54:53 »

ขอบคุณค่ะพี่ earny

yammie ไปเรียนภาษานะค่ะ พอดีจบโทที่เมืองไทยแล้ว แต่ภาษาไม่ดีนัก

ก้อเลยคิดว่าไปเรียนเพิ่มดีกว่า  Grin
earny
Folk
สามัญชน
*

« Reply #26 on: Apr 22, 2009, 23:05:14 »

น้อง แยมมี่
จบด้านไหนเหรอ อีกหน่อยก็สมัคร PR ได้นะ
Yammie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #27 on: Apr 23, 2009, 00:32:27 »

จบตรี finance ค่ะ

แต่จบโท marketing ค่ะ

ไม่รู้ว่าจะเป็นที่ต้องการของแคนาดาหรือป่าวนะค่ะ  Grin
wonton
Folk
สามัญชน
*

« Reply #28 on: Apr 24, 2009, 09:21:04 »

ดิฉันพึ่งไปตรวจที่ BNH มาเมื่อวันที่ 15 เมษา 09 มานะคะ
ตกคนละ                                                                        3,210 บาท
ค่าส่งเอกสารไปสิงคโปร์                                                     1,100 บาท
พอดีไปลืมถ่ายรูปขี้ลเกียจกลับไปใหม่เขามีบริการถ่ายรูปคิดคนละ        600  บาท 12 รูป
วันที่ไปตรวจครั้งแรกผลปัสสาวะไม่ผ่านก็ต้องทำเทสใหม่เขาคิดเพิ่มอีก  270  บาท
เบ็ดเสร็จก็เป็นหมื่นนะคะ

เลือดเขาตรวจ 2 อย่าง HIV, ซิฟิลิส อันนี้ถามพยาบาลที่เจาะเลือดค่ะ
ถ้าอ่านในเว้บบอร์ดนี้ก่อนก็คงจะไปตรวจที่อื่นที่ถูกกว่านี้ค่ะ คิดว่าราคาเท่ากันหมดทุกที่ๆ เขาให้รายชื่อมาเสียอีก
หวังว่าเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ บ้างนะคะ
Yammie
Sr. Member
อาจารย์

« Reply #29 on: Apr 24, 2009, 14:09:16 »

ดิฉันพึ่งไปตรวจที่ BNH มาเมื่อวันที่ 15 เมษา 09 มานะคะ
ตกคนละ                                                                        3,210 บาท
ค่าส่งเอกสารไปสิงคโปร์                                                     1,100 บาท
พอดีไปลืมถ่ายรูปขี้ลเกียจกลับไปใหม่เขามีบริการถ่ายรูปคิดคนละ        600  บาท 12 รูป
วันที่ไปตรวจครั้งแรกผลปัสสาวะไม่ผ่านก็ต้องทำเทสใหม่เขาคิดเพิ่มอีก  270  บาท
เบ็ดเสร็จก็เป็นหมื่นนะคะ

เลือดเขาตรวจ 2 อย่าง HIV, ซิฟิลิส อันนี้ถามพยาบาลที่เจาะเลือดค่ะ
ถ้าอ่านในเว้บบอร์ดนี้ก่อนก็คงจะไปตรวจที่อื่นที่ถูกกว่านี้ค่ะ คิดว่าราคาเท่ากันหมดทุกที่ๆ เขาให้รายชื่อมาเสียอีก
หวังว่าเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ บ้างนะคะ

อย่างนี้ค่าตรวจ กับค่าบริการส่งเอกสาร แค่ 4310 เอง ไม่ต่างจาก รพ.กรุงเทพมากของ รพ.กรุงเทพประมาณ 3000

ไหงวันนั้นโทรไป BNH บอก 5000 งงค๊า  Grin

เด่วต้องขอกลับไปคิดใหม่ก่อนค่ะ ว่าตรวจที่ไหนดี เพราะปกติมีประวัติอยู่กับ BNH ตลอดเลย
ส่วนรพ.กรุงเทพไม่เคยไปเลยค๊า แต่ว่า call center เค้าพูดจารู้เรื่องกว่า BNH เยอะเลยค๊า  Cheesy
Pages: 1 [2] 3
  Print  

Jump to:  

RSS | WAP